Chào mừng các bạn tới trang web SiteVeTinh.com! Đây là nơi trao đổi về kiến thức SEO, diễn đàn SEO hỏi đáp thắc mắc và hỗ trợ sử dụng site vệ tinh!
Trước khi sử dụng và tham gia hệ thống các site vệ tinh chúng ta cùng tìm hiểu tác dụng để tránh spam và bị banned:
  1. Site vệ tinh hỗ trợ làm SEO: Backlink, traffic...
  2. Site vệ tinh hỗ trợ quảng bá thương hiệu làm truyền thông, seeding...
  3. Site vệ tinh giúp bạn kiếm tiền: Quảng cáo, guest post...
  4. Đặc biệt có thể bán hàng ngay trên site vệ tinh
  5. Điều kiện trở thành thành viên group Xác minh

Đây là diễn đàn không chỉ nhằm hỗ trợ các bạn học viên tham gia các khóa đào tạo SEO manager bởi Trần Ngọc Thùy mà còn là nơi chia sẻ kiến thức, sân chơi cho công động SEO tại Việt Nam.

Thuê viết bài SEO giá bao nhiêu là vừa đủ?

nobesato

Member
Xác minh
Như tiêu đề, em xin mạn phép hỏi "ngu" ạ, bình thường thì các bác thuê viết bài SEO thì lấy giá bao nhiêu ạ? Em thấy muôn vàn kiểu giá quá.
- Của rẻ thì sợ ôi.
- Của đắt thì sợ không đáng tiền.

Tiêu chí đánh giá 1 bài viết của các bác như thế nào là đáng tiền ạ?
Em đang hơi hoang mang style!!!!

quyenngoc_2507

Member
Xác minh
Em cũng đang nhận viết bài Seo chủ yếu bạn phải đưa ra yêu cầu chuẩn SEO ntn như : mật độ tuef khoá,khoá phụ xuất hiện bao nhiêu,...
Cái thứ 2 là do nhu cầu : nhu cầu muốn thu hút người dùng hoặc nhu cầu chuẩn SEO là đủ.
Hiện tại e chỉ viết bài cho đơn vị kia mà cũng hơi bèo bọt :(

kienhoang9311

Xác minh
theo em dich vụ. nơi y tín thì từ 100-150k. tam 700 từ
Theo em là lên thuê nhưng nơi làm lớn, y tín, đừng thấy rẻ mà phi vào..
tiêu chi đnag tiền hay không là ro bác.. khi bác thuê bác đưa hết tiêu chí cần cho họ..

Nim Duong

Xác minh
Mình cũng từng thuê vài "nơi uy tín" nhưng 1 lần rồi thôi. Giá thì cao xong họ cũng thuê sinh viên đào tạo sơ sơ rồi viết lại cho mình, trả sv giá thấp nên chất lượng rất kém. Giờ em tự tuyển đào tạo vài em CTV viết bài cho mình luôn, giá vừa rẻ cho mình vừa, đúng ý đúng yêu cầu lại tạo thu nhập khá hơn cho mấy ẻm
PS: thuê dv viết bài tầm 45k-75k/ bài 500-1000 từ

ducbi97

Member
Xác minh
Em thường thuê các bạn sinh viên. Giá khoảng 50k cho 1 bài 1000 từ. Mình đưa chủ đề và các bạn đó tự viết theo ý hiểu và tìm tòi của bạn thân. Sau đó về mình tự tối ưu thẻ và nhồi từ khóa. Chứ thuê viết bài chuẩn seo thật sự thì gần như không có. Nếu có thì giá cũng vô cùng.