Chào mừng các bạn tới trang web SiteVeTinh.com! Đây là nơi trao đổi về kiến thức SEO, diễn đàn SEO hỏi đáp thắc mắc và hỗ trợ sử dụng site vệ tinh!
Trước khi sử dụng và tham gia hệ thống các site vệ tinh chúng ta cùng tìm hiểu tác dụng để tránh spam và bị banned:
  1. Site vệ tinh hỗ trợ làm SEO: Backlink, traffic...
  2. Site vệ tinh hỗ trợ quảng bá thương hiệu làm truyền thông, seeding...
  3. Site vệ tinh giúp bạn kiếm tiền: Quảng cáo, guest post...
  4. Đặc biệt có thể bán hàng ngay trên site vệ tinh
  5. Điều kiện trở thành thành viên group Xác minh

Đây là diễn đàn không chỉ nhằm hỗ trợ các bạn học viên tham gia các khóa đào tạo SEO manager bởi Trần Ngọc Thùy mà còn là nơi chia sẻ kiến thức, sân chơi cho công động SEO tại Việt Nam.

Rủ đồng bọn phượt đèo Hải Vân ngắm tiên cảnh

huongdoan

Xác minh
Rủ đồng bọn phượt đèo Hải Vân ngắm tiên cảnh

Là một người thích khám phá những miền đất lạ trên mọi miền tổ quốc vì thế tôi luôn dành cho mình những khoảng thời gian để đi du lịch. Mới đây tôi đã cùng bạn bè trải qua những giây phút cực kì sản khoái khi thực hiện “phượt đèo Hải Vân”. Một cảm giác lân lân vẫn còn trong tôi đây. Hãy thử tưởng tượng bạn là người cầm ga xe vút qua những khúc cua nằm cheo leo giữa biển xanh nắng vàng, mây trắng khẽ lướt chập chờn trên đầu bạn. Tưởng tượng thôi mà cũng thật hấp dẫn rồi phải không nào?

Tuổi trẻ mà, bạn ngần ngại gì nữa? Hãy lập team và cùng nhau “rú” ga tiến về đèo Hải Vân nào !

Nếu bạn đã đến đèo Hải Vân thì đừng quên ghé thăm thành phố biển Đà Nẵng. Sẽ thật đáng tiếc nếu bạn không thăm thú những điểm đến hấp dẫn tại tại mảnh đất Đà Thành này đấy. Để bắt đầu những chuyến đi thì bạn nên chọn cho mình một chỗ lưu trú ưng ý. Trong chuyến phượt Đà Nẵng vừa qua tôi đã chọn khách sạn Hoàng Anh làm chỗ dừng chân và tôi cảm thấy rất hài lòng về thái độ phục vụ cũng như các tiện ích. Nếu bạn muốn biết thêm thông tin về khách sạn Hoàng Anh hãy vào link!

Bây giờ bạn hãy theo chân tôi ghé thăm đèo Hải Vân - Nơi được mệnh danh là đệ nhất hùng quan ở Việt Nam.

Nằm uốn lượn bên cạnh vịnh biển Lăng Cô - vịnh biển đẹp nhất thế giới, Hải Vân mang một vẻ đẹp hút mắt người nhìn với cảnh vật hiện ra như một bức tranh mờ mờ, ảo ảo tựa chốn tiên bồng. Với hàng trăm cảnh đẹp chạy dọc theo cung đường ôm lấy bờ biển thơ mộng, Hải Vân trở thành điểm săn ảnh hấp dẫn và là điểm dừng chân lí tưởng của những ai thích phượt.

“Phượt đèo Hải Vân” để ngắm tiên cảnh đẹp như mơ

Đèo Hải Vân đẹp nhất là khoảng vào tháng 4 đến tháng 7. Lúc này miền Trung đang vào mùa nắng nóng nhưng khi đến với đèo Hải Vân cái nóng đó sẽ bị hơi lạnh làm tan đi, thay vào bạn sẽ có cảm giác mát dịu bơi hơi nước biển và nhiệt độ thấp khi lên cao. Với khí trời như vậy sẽ tạo điệu kiện thuận lợi để bạn thực hiện hành trình xuyên đèo của mình.

Sẽ thật thú vị nếu bạn bắt gặp những đám mây trôi lững lờ xuyên qua từng dãy núi rồi xà xuống vờn giỡn với mặt nước biển xanh trong. Nếu muốn tận mắt nhìn thấy khoảnh khắc huyền ảo ấy bạn hãy đến đèo vào 7h30 sáng hoặc 4h30 chiều. Lúc các đám mây thong dong mà không chịu sự ảnh hưởng của cái nắng gay gắt của ánh mặt trời.

Ngoài cảnh sắc thiên nhiên hữu tình, đến với đèo hải Vân bạn còn có thể sẽ bị lạc vào một bức tranh phong thủy nhẹ nhàng, bình yên, rời xa những ồn ào, tấp nập bởi những con thuyền xuôi dòng ra khơi đánh cá. Ánh nắng soi xuống mặt hồ, phản chíu bóng hình của những ngư dân, cảnh vật hồn nhiên đến lạ.

Và nếu có dịp ghé đèo Hải Vân bạn cũng đừng quên thưởng thức những món ăn tươi ngon ở vùng biển này. Những món ăn được chế biến từ chính hải sản mà người dân đã đánh bắt được mang hương vị ngọt tươi của biển cả chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng. Ngoài ra người dân nơi đây còn rất vui vẻ, hòa đồng, hiếu khách khiến bạn đã một lần tới thì chẳng muốn rời đi.

Nếu bạn yêu thích sự lãng mạng thì hãy nán chân lại đèo Hải Vân một tí để ngắm hoàng hôn lúc chiều tà. Một bức tranh thơ mộng pha chút huyền ảo sẽ ru bạn vào những cảm xúc thăng hoa.

Đó là những cảm nhận của tôi khi phượt đèo Hải Vân. Còn bạn thì sao? Hãy đi để có những cảm nhận thật thú vị nhé!

Tham khảo thêm bài viết : Vẻ đẹp Làng Đá Mỹ Nghệ Non Nước Đà Nẵng