Chào mừng các bạn tới trang web SiteVeTinh.com! Đây là nơi trao đổi về kiến thức SEO, diễn đàn SEO hỏi đáp thắc mắc và hỗ trợ sử dụng site vệ tinh!
Trước khi sử dụng và tham gia hệ thống các site vệ tinh chúng ta cùng tìm hiểu tác dụng để tránh spam và bị banned:
  1. Site vệ tinh hỗ trợ làm SEO: Backlink, traffic...
  2. Site vệ tinh hỗ trợ quảng bá thương hiệu làm truyền thông, seeding...
  3. Site vệ tinh giúp bạn kiếm tiền: Quảng cáo, guest post...
  4. Đặc biệt có thể bán hàng ngay trên site vệ tinh
  5. Điều kiện trở thành thành viên group Xác minh

Đây là diễn đàn không chỉ nhằm hỗ trợ các bạn học viên tham gia các khóa đào tạo SEO manager bởi Trần Ngọc Thùy mà còn là nơi chia sẻ kiến thức, sân chơi cho công động SEO tại Việt Nam.

Những điều cần chú ý khi du lịch biển Đà Nẵng

Những điều cần chú ý khi du lịch biển Đà Nẵng

Đà Nẵng là một trong những thành phố có số lượng khách du lịch lớn nhất cả nước. Sở dĩ nhiều du khách ở trong và ngoài nước lại dành cho Đà Nẵng sự ưu ái lớn như vậy là bởi thành phố này mang đến rất nhiều điều thú vị.Bạn có thể book ngay danang tour để tận hưởng kỳ nghĩ của mình

Không chỉ có nhiều cảnh quan thiên nhiên đẹp, Đà Nẵng còn là địa điểm ăn uống thu hút khách tham quan từ nhiều nơi đến, đặc biệt là các món ăn hải sản. Nếu có cơ hội ghé thăm Đà Nẵng thì hãy thử một lần đến du lịch biển Đà Nẵng bạn nhé! Tuy nhiên khi du lịch biển bạn cũng nên chú ý một vài điểm sau đây:

Khi nhiệt độ quá thấp, nhỏ hơn 18 độ C thì tuyệt đối không nên tắm bởi như vậy sẽ ảnh hưởng rất lớn đến cơ thể của bạn. Không nên bơi khi chỉ có một mình vì như vậy sẽ rất dễ xảy ra trường hợp đuối nước.

Nếu muốn bơi thì trước tiên hãy tạo cho mình thói quen khởi động trước khi xuống nước, tuy nhiên không nên vận động quá sức bạn nhé bởi như vậy sẽ dẫn đến tình trạng bị đuối sức khi bơi đấy. Để đảm bảo sức khỏe của mình bạn hãy tiếp xúc với nước từ từ, đừng bao giờ lao mình xuống nước ngay để đảm bảo cơ thể thích ứng kịp thời với nhiệt độ của nước.

Có như vậy thì sức khỏe của bạn mới được đảm bảo một cách tốt nhất. Thông thường ở những chỗ bãi tắm sẽ được cắm cờ báo giới hạn để cảnh báo cho du khách khu vực nào là khu vực an toàn và có thể tắm, khu vực nào là nguy hiểm không nên tắm. Bạn hãy chú ý đến vấn đề đó để không bơi vào vùng nguy hiểm nhé! Có nhiều bạn khi mới lần đầu tiên đi bơi đã bơi rất lâu, thê nhưng điều này không hề tốt đâu các bạn ạ.

Thời gian tốt nhất cho lần đầu bơi đó chính là 15 phút thôi. Khi bơi cũng nên chú ý bơi ở gần bờ với độ sâu chừng 5m, đừng bơi quá bờ 15m vì như thế rất nguy hiểm đấy. Khi du lịch biển nhiều gia đình có xu hướng mang đồ ăn thức uống theo. Những chuyến picnic biển như thế vô cùng thú vị và càng thắt chặt tình cảm gia đình hơn. Sau khi thưởng thức những món ăn biển ngon lành với gia đình còn gì tuyệt vời hơn là được ngã mình trong làn nước xanh của biển nữa đúng không nào!

Tuy nhiên đừng để cho bụng quá đói hoặc quá no khi bơi bởi điều này sẽ khiến bạn khó chịu vô cùng. Trường hợp bụng đang đói sẽ khiến bạn nhanh đuối sức, các cơ tay cơ chân nhanh mỏi và nguy cơ bị chuột rút cao hơn khi bình thường.

Nếu cảm thấy có triệu chứng ngứa ngáy, cơ thể mệt mỏi, chướng bụng ...thì tuyệt đối không gắng sức bơi mà cần lên bờ ngay. Ngoài những vấn đề nói trên bạn cần bỏ túi thêm cho mình những lưu ý sau đây:
  • Khi đi bơi hãy chọn cho mình một bộ đồ bơi kín đáo để tránh sự tấn công của sứa độc. Khi không may bị sứa cắn điều bạn có thể làm khi đó chính là dùn nước biển để rửa vết thương rồi dùng cát phủ lên để hạn chế nộc độc do sứa để lại.
  • Điều đáng sợ nhất ở trên biển mà bạn cần tránh xa chính là dòng hải lưu ngược. Nếu chú ý quan sát bạn sẽ nhanh chóng nhận ra được vùng tử thần này bằng mắt thường. Thông thường thì dòng chảy ngược có màu sậm hơn một chút so với dòng nước xung quanh, trên bề mặt lặng hơn, thỉnh thoảng có những gợn sóng nhỏ. Nếu chẳng may bơi vào khu vực này bạn sẽ có cảm giác mình càng ngày càng xa bờ dần, tuy nhiên hãy giữ bình tĩnh và cố sức bơi ngang song song với biển thay vì bơi dọc. Hãy thả lỏng cơ thể và ra tín hiệu để được đội cứu hộ hỗ trợ bạn nhé!