Chào mừng các bạn tới trang web SiteVeTinh.com! Đây là nơi trao đổi về kiến thức SEO, diễn đàn SEO hỏi đáp thắc mắc và hỗ trợ sử dụng site vệ tinh!
Trước khi sử dụng và tham gia hệ thống các site vệ tinh chúng ta cùng tìm hiểu tác dụng để tránh spam và bị banned:
  1. Site vệ tinh hỗ trợ làm SEO: Backlink, traffic...
  2. Site vệ tinh hỗ trợ quảng bá thương hiệu làm truyền thông, seeding...
  3. Site vệ tinh giúp bạn kiếm tiền: Quảng cáo, guest post...
  4. Đặc biệt có thể bán hàng ngay trên site vệ tinh
  5. Điều kiện trở thành thành viên group Xác minh

Đây là diễn đàn không chỉ nhằm hỗ trợ các bạn học viên tham gia các khóa đào tạo SEO manager bởi Trần Ngọc Thùy mà còn là nơi chia sẻ kiến thức, sân chơi cho công động SEO tại Việt Nam.

Nên hay không nên dùng tool kéo traffic cho website?

Đỗ thị thiện

Xác minh
Chào tất cả mọi người, hôm nay mình xin mạo phép viết 1 bài chủ đề : Nên hay không nên dùng tool để kéo traffic. Ưu nhược điểm của cách làm này là như thế nào, bài viết này chỉ là quan điểm cá nhân của mình rất mong sự đóng góp của anh em seo để mình có được câu trả lời chính xác nhất cho vấn đề này.
Lợi ích của việc dùng tool kéo traffic là gì ?

Lượng traffic khủng
Khi dùng tool sẽ có một lượng traffic khủng kéo về website của bạn và tất nhiên là điều này ai cũng thích vì nó giúp bạn tăng được thứ hạng từ khóa nhanh chóng. Nhưng tiềm ẩn nguy hiểm của nó thì có lẽ không ai có thể lường hết được vì lượng traffic đổ vào liên tục.
Không tốn thời gian
Thay vì nên mạng xã hội nhờ người truy cập vào web thì việc bạn dùng tool bạn sẽ chẳng cần tốn thời gian cho việc đó. Giữa 1 bên dùng tool trong 1 ngày có thể kéo được hàng nghìn người truy cập , còn việc kéo traffic thông thương có khi cả năm bạn cũng không được lượng traffic lớn đến vậy.
Nghe có vẻ rất tuyệt phải không nào, vậy hãy đi tìm hiểu thêm tác hại của việc dùng tool nhé
2. Tác hại của việc dùng tool
  • Sẽ bị bác google để ý : Lấy 1 ví dụ bạn là 1 gia đình hộ nghèo ngày ngày phải đi xin ăn, đùn 1 cái bạn có trong tay hàng trăm tỷ thì tất nhiên mọi người sẽ chú ý đến bạn, tivi báo đài sẽ nói về bạn. Trong seo cũng vậy website của bạn hàng ngày chỉ có 5-10 lượt truy cập 1 ngày bỗng 1 ngày có hàng trăm hàng nghìn người ghé thăm thì tất nhiên bác google sẽ để ý đến bạn. Việc bạn thao túng traffic trong 1 thời gian dài rất dễ bị google phạt
  • Với doanh nghiệp nhất là doanh nghiệp bán hàng họ đang cần lượng khách hàng thật người mua hàng thật chứ không phải là lượng traffic ảo của bạn.
  • Nhiều người nói với mình rằng tool kéo traffic sẽ giúp từ khóa tăng, thứ hạng từ khóa tăng. Vâng, đúng là như vậy mình đã từng sử dụng tool kéo traffic đúng là từ khóa tăng rất nhanh nhưng cũng giảm rất nhanh. Hôm nay có thể bạn ở trang 10 nhưng ngày mai khi kiểm tra thì từ khóa đó lại mất hút ra khỏi top 100. Nguyên nhân là do: traffic thất thường, thời gian onsite thấp,không có hành vì người dùng.
Trên đây là quan điểm cá nhân của mình, nếu có gì sai mong bạn góp ý ạ. Rất mong nhận đước sự đóng góp từ các bạn .
Cảm ơn bạn đã đọc!

Đã dành ít nhất 3-4 tháng thử nghiệm Tool kéo traffic.
Và đến thời điểm hiện tại từ khóa lên rất ngon...
Các bạn đừng lo lắng quá việc sử dụng Tool.
- Bạn hoàn toàn có thể chỉnh được time onsite, nguồn traffic, lượng traffic đổ về trong ngày.
Nhưng sử dụng tool là phải hợp lý:
-1 ngày chỉ chạy 100-200 traffic nếu website của bạn có lượng traffic tự nhiên khoảng 1K
-Đa dạng nguồn traffic: Chủ yếu sử dụng tool nên lấy nguồn từ các trang MXH thôi

Sửa lần cuối:

tranngocthuy

Người quét rác
Đây là chủ đề khá hay và được nhiều người bàn luận. Traffic là một yếu tố cực kỳ quan trọng trong quá trình làm SEO.

Trước khi đưa đến kết luận có nên dùng hay không chúng ta cũng cần hiểu cách thức hoạt động của tool đó như thế nào?

Tất cả các tool muốn mở được website thì họ đều nhờ một trình duyệt bên thứ 3 như IE, firefox, chorme... Vì thế Google luôn có các thông tin của máy tính sử dụng phần mềm: IP, loại trình duyệt, địa chỉ vật lý ổ cứng máy tính...

Mình thì khuyên các bạn của mình không nên dùng vì nếu chúng ta không hiểu thì có hại hơn là có lợi, có chăng traffic đó chỉ đem lại view báo cáo cho sếp nhưng tỉ lệ chuyển đổi không cao và traffic đó không tự nhiên.

- Bạn hoàn toàn có thể chỉnh được time onsite, nguồn traffic, lượng traffic đổ về trong ngày.
-1 ngày chỉ chạy 100-200 traffic nếu website của bạn có lượng traffic tự nhiên khoảng 1K
-Đa dạng nguồn traffic: Chủ yếu sử dụng tool nên lấy nguồn từ các trang MXH thôi
Việc dùng traffic để lấy từ khóa lên top là ok, nhưng khi lên top rồi bạn vẫn cần các yếu tố offpage khác như tín hiệu mạng xã hội có traffic, backlink từ nơi khác trỏ về.

vuthetai

Xác minh
có thể hiện tại dùng tool là Ok, nhưng mình nghĩ chỉ một thời gian sau cứ tiếp tục theo chiều hướng như thế thì kiểu gì cũng bị thằng GG nó nhòm ngó. chả có cái gì ép buộc là tốt cả, những cái traffic đến từ tự nhiên mới luôn được GG đánh giá cao.
hơn nữa, khi từ khóa bạn lên top rồi nhưng tỉ lệ time on site của organic search mà thấp trong khi time on site của trafic MXH quá cao thì từ khóa cũng không bền vững. Bởi vì khi time on site từ các nguồn oganic, MXH, Quảng cáo, direct... có sự tương đồng thì đó mới phản ánh đúng hành vi người dùng đối với site của bạn.

Sửa lần cuối:

Đỗ thị thiện

Xác minh
mình cũng nghĩ thế, bởi nếu dùng tool mà từ khóa nên ngon thì ai cũng dùng hết. Bản thân mình đã dùng nhưng thực sự không hề hiệu quả mà nó còn phản tác dụng. Hihi chịu khó nên freetraffic nhờ anh em view hộ thôi, chậm mà chắc.

:v Tool chỉ để hỗ trợ thôi, nếu các bác không lạm dụng thì e nghĩ khá là ok. vì e dùng mấy tháng rồi nó vẫn ngon mà...hehe. Chúc các bác nghiên cứu thành công!

ducbi97

Member
Xác minh
Mình nghĩ tool tốt hay xấu là do người dùng hết. Tool là công cụ hỗ trợ, cho nên nếu biết cách sử dụng thì nó vẫn có một hiệu quả nhất định

atchuy

Theo mình không dùng là tốt nhất, đi đêm có ngày gặp ma à