Chào mừng các bạn tới trang web SiteVeTinh.com! Đây là nơi trao đổi về kiến thức SEO, diễn đàn SEO hỏi đáp thắc mắc và hỗ trợ sử dụng site vệ tinh!
Trước khi sử dụng và tham gia hệ thống các site vệ tinh chúng ta cùng tìm hiểu tác dụng để tránh spam và bị banned:
  1. Site vệ tinh hỗ trợ làm SEO: Backlink, traffic...
  2. Site vệ tinh hỗ trợ quảng bá thương hiệu làm truyền thông, seeding...
  3. Site vệ tinh giúp bạn kiếm tiền: Quảng cáo, guest post...
  4. Đặc biệt có thể bán hàng ngay trên site vệ tinh
  5. Điều kiện trở thành thành viên group Xác minh

Đây là diễn đàn không chỉ nhằm hỗ trợ các bạn học viên tham gia các khóa đào tạo SEO manager bởi Trần Ngọc Thùy mà còn là nơi chia sẻ kiến thức, sân chơi cho công động SEO tại Việt Nam.

Mức lương của nhân viên làm SEO bao nhiêu thì phù hợp?

tranngocthuy

Người quét rác
Theo anh chị em thì mức lương của bạn làm SEO bao nhiêu thì phù hợp? Mức lương dành cho các bạn nhân viên SEO, SEO Manager, SEO Leader...

Mức lương của nhân viên làm SEO bao nhiêu thì phù hợp?

Mình có khá nhiều khách tư vấn SEO trao đổi đang có nhu cầu tuyển SEO và hỏi mình mức lương bao nhiêu thì phù hợp?

Để xác định mức lương của các bạn làm SEO chúng ta cần biết công việc của các bạn ấy là gì? Khối lượng là bao nhiêu?

Trong mỗi khóa đào tạo SEO Manager mình đều có đưa ra vấn đề về tuyển dụng SEO, khi nào thì tuyển fulltime và khi nào tuyển parttime.

Cũng tương tự vậy đối với việc lương của mỗi bạn SEO dựa vào khối lượng công việc, loại công việc các bạn ấy đảm nhiệm, dưới đây là một vài vị trí SEO trong phòng SEO của một doanh nghiệp. Mức lương chỉ mang tính tham khảo chưa bao gồm các chính sách khen thưởng...

1. Nhân viên SEO: Nhiệm vụ setup site vệ tinh, web 2.0, xây dựng backlink, tối ưu hoá onpage cơ bản trong content, lỗi search console... mức lương tầm 7-10 triệu.
  2. SEO Leader: Thường từ 12-15 triệu, đối với các công ty vừa và nhỏ hoặc với những công ty có nhiều lĩnh vực mỗi lĩnh vực (mỗi team) sẽ có 1 bạn leader. Chịu trách nhiệm lên kế hoạch plan SEO, xây dựng KPI cho từng thành viên của team....
  3. SEO Manager: Thường trên 18 - 20 triệu, đây là mức lương mình thấy phù hợp đối với các bạn làm SEO Manager cứng.

Đối với những bạn biết tiếng Anh làm dự án SEO tiếng anh thì mức lương có thể cao hơn.
Mức lương của bạn là bao nhiêu? Bạn có muốn mức lương của mình cao hơn? Comment phía dưới.

misuto

theo em mức lương mà anh đưa ra tham khảo là tương đối phù hợp, thấp hơn thì rất khó làm vì seo nó biến động nhiều lương thấp thì không thể làm nổi

Sid Le

Xác minh
Cho em hỏi là mức lương của một nhân viên vào làm hết về SEO + Nội dung + Web + Mạng xã hội cho công ty vừa và nhỏ thì khoảng bao nhiêu vậy anh.

kienhoang9311

Xác minh
uầy... em chắc đang tâm 7-10 triệu... qua a thùy lần này không biết sẽ sao đây !!!

manh.didongnct

Xác minh
Ồ, hóa ra lương bác #Thuy >20M. Giàu vãi. :v